JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
TUME HURU YA TAIFA YA UCHAGUZI

TANGAZO LA MWALIKO WA WAANGALIZI WA NDANI WA UCHAGUZI
MDOGO WA UBUNGE KATIKA JIMBO LA KWAHANI ZANZIBAR

Tume Huru ya Taifa ya Uchaguzi inatarajia kufanya uchaguzi mdogo wa Ubunge

katika Jimbo la Kwahani lililopo katika Wilaya ya Mjini, Mkoa wa Mjini Magharibi

Zanzibar. Uchaguzi huo utafanyika siku ya Alhamisi tarehe 8 Juni, 2024.

Kwa mujibu wa kifungu cha 85(4) cha Sheria ya Uchaguzi wa Rais, Wabunge na

Madiwani Na. 1 ya Mwaka 2024, Tume Huru ya Taifa ya Uchaguzi hualika

waangalizi wa uchaguzi wanaotaka kutazama uchaguzi.

Kupitia tangazo hili, Tume inakaribisha maombi kutoka kwa taasisi na asasi

mbalimbali nchini ambazo zinahitaji kutazama uchaguzi mdogo katika Jimbo la

Kwahani.

Taasisi na asasi zenye nia ya kuangalia uchaguzi huo ziwasilishe maombi kwa

kutumia anuani (link) ifuatayo https:/ /oms.inec.go.tz

Barua ya maombi pamoja na mambo mengine itatakiwa kuainisha mambo

yafuatayo: -

1.

ii.

iii.

iv.

anuani kamili ya taasisi au asasi husika;

mahali ambapo taasisi au asasi husika inafanyia kazi (Physical address);

shughuli ambazo zinafanywa na taasisi au asasi husika kwa mujibu wa hati ya
usajili;

maeneo ambayo taasisi au asasi inapenda kwenda kuangalia uchaguzi;

idadi ya watu ambao taasisi au asasi itawatumia katika zoezi hilo pamoja na

majina na taarifa zao binafsi;



vi. majina na namba za simu za viongozi wa taasisi au asasi husika kama

yalivyoandikwa katika hati za usajili;

vii. ikiwa taasisi au asasi inahusisha watendaji wa kimataifa, viongozi wawili

ambao taarifa zao zitawasilishwa ni lazima wawe watanzania;
viii. kuambatisha nakala au kivuli cha hati ya usajili wa taasisi au asasi husika; na
ix.  kuambatisha nakala au kivuli cha katiba ya taasisi au asasi husika.

Mwisho wa kupokea maombi ni tarehe 7 Mei, 2024.

Imetolewa leo tarehe 02 Mei, 2024 na

MKURUGENFZI WA




